Dodoma FM

Wananchi chamwino wataja matarajio kwa mbunge mpya

4 November 2026, 16:33

Picha ni Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Samia Suluhu Hassan, akishiriki katika zoezi la kupiga kura chamwino mkoani Dodoma, Picha na Maelezo.

Wananchi wa Chamwino sasa wanaelekeza macho yao kwa mwakilishi watakayempata, wakisubiri kuona namna atakavyogeuza imani waliyoitoa kupitia kura kuwa matokeo yanayoonekana katika maendeleo ya jimbo hilo.

Na Anwary Shabani.

Ushiriki wa wananchi katika uchaguzi hauishii kwenye kupiga kura pekee, bali pia unabeba matumaini na matarajio ya kupata uongozi utakaosimamia maendeleo yao. Hayo yamebainika kwa baadhi ya wananchi wa Jimbo la Chamwino jijini Dodoma baada ya kushiriki zoezi la upigaji kura, wakieleza matarajio yao kwa mbunge wa jimbo hilo.

Picha ni Makamu wa Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Deogratius John Ndejembi, akishiriki zoezi la upigaji kura chamwino Dodoma.

Wananchi hao wamesema wanatarajia kupata mwakilishi atakayekuwa karibu nao, kusikiliza kero zao na kuzifanyia kazi, hususan katika sekta za elimu, afya, miundombinu na huduma nyingine za kijamii.

Simulizi na Anwary Shabani.