Mbulu yaanza hatua za kukabiliana na mvua za El Nino
12 October 2026, 17:41

Halmashauri ya Mji wa Mbulu mkoani Manyara imeanza maandalizi ya kukabiliana na mvua za El Niño kwa kutanua mito ili kupunguza hatari ya mafuriko na madhara yanayoweza kujitokeza kwa wananchi na makazi yao wakati wa msimu wa mvua.
Na Hamisi Kitana.
Hatua hiyo inalenga kuboresha upitishaji wa maji katika mito na kupunguza uwezekano wa maji kujaa na kusababisha mafuriko katika maeneo yanayoweza kuathirika. Maandalizi ya aina hiyo ni muhimu ili kuimarisha usalama wa wananchi na kupunguza uharibifu unaoweza kujitokeza kutokana na mvua kubwa.
Akizungumzia maandalizi hayo, Mkuu wa Wilaya ya Mbulu, Mbwana Kambangwa, amewataka wananchi kuendelea kushirikiana na Serikali kwa kuzingatia maelekezo yanayotolewa kuhusu tahadhari za mvua, ili kuepuka madhara yanayoweza kusababishwa na mafuriko na hali nyingine zinazoweza kujitokeza.
Aidha, Kambangwa amewahimiza wananchi kutunza akiba ya chakula na kudumisha usafi wa mazingira, akieleza kuwa maandalizi hayo ni muhimu katika kukabiliana na changamoto zinazoweza kujitokeza wakati wa mvua. Wananchi pia wanapaswa kuzingatia tahadhari katika maeneo yanayoweza kujaa maji na kuepuka kujiweka katika mazingira hatarishi.
Amesisitiza kuwa ushirikiano kati ya Serikali na wananchi ni muhimu katika kufanikisha maandalizi ya msimu wa mvua, huku akiwataka wananchi kuendelea kufuatilia na kutekeleza maelekezo ya mamlaka husika ili kupunguza athari za mafuriko na kulinda maisha pamoja na mali zao.