Recent posts
19 October 2026, 2:31 pm
Dotto auawa nyumbani kwa mganga wa kienyeji Lwamgasa
Baada ya kushambuliwa marehemu alipelekwa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Geita kwa matibabu na baadaye kuhamishiwa Hospitali ya Rufaa ya Bugando. Na Mrisho Sadick: Jeshi la Polisi Mkoa wa Geita linafanya uchunguzi wa kifo cha Dotto Alex (19) aliyefariki…
19 October 2026, 10:52 am
Redio jamii zatakiwa kuwapa nafasi watu wenye ulemavu
Mafunzo hayo yanatarajiwa kusaidia kubadili namna wanahabari wanavyoibua na kuripoti masuala ya watu wenye ulemavu, huku yakichochea ushiriki wenye maana wa kundi hilo katika vipindi mbalimbali vya redio. Mrisho Sadick: Waandishi wa habari kutoka redio 14 za jamii Kanda ya…
14 October 2026, 2:32 pm
Kampeni ya ongea na kamanda kuwa mwarobaini wa changamoto za bodaboda Geita
Kamanda wa Jeshi la polisi mkoa wa Geita Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi Safia Jongo. Picha na Kale Chongela Kampeni hiyo iliyopewa jina la ONGEA NA KAMANDA yenye lengo la kuwawezesha wananchi kuwasilisha kero na changamoto zinazowakabili ili zipatiwe ufumbuzi.…
14 October 2026, 12:11 pm
Mitaro yaanza kuchimbwa mwatulole kuzuia maji kutuama
Muonekano wa mtaro uliochimbwa katika mtaa wa mwatulole. Picha na Kale Chongela Na: Kale Chonbgela Geita imeanza jitihada za kuchimba mitaro kwa lengo la kurahisisha upitishaji wa maji ya mvua na kuzuia maji hayo kutuama katika maeneo ya makazi ya…
12 October 2026, 1:14 pm
Aliyejenga jengo la wagonjwa wa nje Lulembela alipwa fedha zake
Mafundi hao waliibua madai hayo Septemba 19,2026 katika mkutano wa hadhara wa mkuu wa mkoa wa Geita kwenye kijiji chao cha Lulembela. Na Mrisho Sadick: Selemani Mgunda Mkazi wa Kijiji cha Lulembela wilayani Mbogwe Mkoani Geita aliyejenga jengo la wagonjwa…
9 October 2026, 2:08 pm
Geita yawaka taa 400 za barabarani usalama waimarishwa
Muonekano barabarani wakati wa usiku taa zikiwa zinamulika. Picha na Ashura Ramadhani Taa hizo ni muhimu hasa katika kipindi cha mvua, kwa kuwa zinasaidia madereva kuona vizuri na kuongeza usalama kwenye barabara yenye matumizi makubwa ya magari. Na: Ashura Ramadhani…
8 October 2026, 1:50 pm
TANROADS Geita yaimarisha miundombinu kukabiliana na mvua za El Nino
Picha baadhi ya wafanyakazi wa TANROADS wakifungua midomo ya Daraja kwaajili ya kupitisha maji. Picha na Ashura Ramadhani Na: Ashura Ramadhani Mitaro imechimbwa ili kuelekeza maji katika maeneo salama, huku Barabara ya Mtakuja–Bukoli, eneo la Nyarugusu, ikiendelea kufanyiwa kazi kwa…
4 October 2026, 1:09 am
Dkt. Mwigulu ahitimisha maonesho Geita, GGML ikijivunia udhamini mkuu
Maonesho ya 9 ya teknolojia ya madini yamehitimishwa mkoani Geita ambapo kampuni ya Geita Gold Mining Limited (GGML) ikiendelea kujivunia kuwa mdhamini mkuu wa maonesho hayo. Na: Ester Mabula Maonesho hayo yamehitimishwa Oktoba 03, 2026 na Waziri Mkuu wa Jamhuri…
2 October 2026, 5:05 pm
Tume ya madini yakutanisha wadau kujadili sheria ya ‘Local content’
Serikali kupitia wizara ya madini nchini imeendelea kusimamia utekelezaji wa sheria ya ushirikishwaji wa watanzania katika sekta ya madini (local content) ambayo inalenga kuwawezesha wazawa kunufaika kupitia shughuli za madini. Na: Ester Mabula Kupitia kongamano lililofanyika leo Oktoba 03, 2026…
29 September 2026, 2:19 pm
Wanafunzi, wazazi na watoa tiba asili waelimishwa mapambano ya selimundu
Mwezi Septemba ni mwezi wa uelewa juu ya ugonjwa wa sicle cell duniani ambapo mataifa hufanya shughuli mbalimbali ikiwemo utoaji wa elimu kwa jamii juu ya ugonjwa huo ambapo kwa mkoa wa Geita kilele cha maadhimisho kimefanyika leo Septemba 29,…