9 April 2026, 6:40 pm

Ifahamu Mazingira FM

Mazingira FM ni kituo cha radio chenye maudhui ya kijamii,kilichoanzishwa Mwaka 2011.Mazingira fm inatangaza kutoka maeneo matatu (3) ndani ya mkoa wa mara ili kuwa na usikivu wa uhakika, ambapo Mnara mkuu upo wilaya ya Bunda, na mingine ipo wilaya…

On air
Play internet radio

Recent posts

16 October 2026, 1:27 pm

Bunda watakiwa kusalimisha silaha haramu kabla ya Oktoba 31

Amesisitiza kuwa katika kipindi kilichotengwa kwa ajili ya usalimishaji wa silaha hizo, wananchi wanaozisalimisha hawataulizwa maswali kuhusu silaha wanazokabidhi, Na Adelinus Banenwa Jeshi la Polisi Wilaya ya Bunda limewataka wananchi wanaomiliki silaha haramu kuzisalimisha katika vituo vya polisi au ofisi…

15 October 2026, 8:55 pm

TLB yataka huduma jumuishi kwa wasioona

Bado kuna changamoto ya unyanyapaa na kuwafungia ndani watu wasioona, hali inayowanyima fursa za elimu na huduma zingine za kijamii. Na Edward Lucas. Chama cha Wasioona Tanzania (TLB) kimeitaka jamii kuondoa unyanyapaa na mitazamo hasi dhidi ya watu wasioona, kikisisitiza…

14 October 2026, 9:50 pm

Makumbusho ya Nyerere yaendelea kuwa kitovu cha kujifunza historia ya taifa

Baadhi ya wananchi wamesema kutembelea Makumbusho ya Mwalimu Nyerere kunawapa nafasi ya kujifunza mambo mbalimbali kuhusu historia ya maisha ya hayati Mwalimu Nyerere na mchango wake katika ujenzi wa taifa. Na Edward Lucas Makumbusho ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere yaliyopo…

13 October 2026, 11:36 am

Wasira: Amani ndiyo msingi wa maendeleo ilindeni

“Tusichezee amani kwa kuwa msingi wa maendeleo ni uwepo wa amani thabiti na tanazania tumepewa amani hiyo” Na Adelinus Banenwa Mbunge wa Bunge la Afrika Mashariki, Kambarage Wasira, amewataka Watanzania kudumisha amani nchini, akisisitiza kuwa amani ni msingi muhimu wa…

13 October 2026, 11:09 am

Wazazi watakiwa kupinga ukatili wa kijinsia kwa mtoto wa kike

Baadhi ya jamii bado zinaendeleza mila na desturi zinazochangia kuwaozesha watoto wa kike wakiwa na umri mdogo .Na Edward Lucas. Wazazi na walezi wametakiwa kushiriki kikamilifu katika programu mbalimbali za malezi, ulinzi na ustawi wa watoto ili kuwakinga dhidi ya…

13 October 2026, 9:37 am

GGF na mapamabano ya tabianchi kata ya Bisumwa

Ushirikiano kati ya shirika, viongozi wa kata na wananchi ni sehemu muhimu ya juhudi za kuhamasisha matumizi endelevu ya kukabiliana na athari za mabadiliko ya tabianchi. Na Adelinus Banenwa Kupitia mradi wa LCSL unaotekelezwa na Shirika la GGF, kikundi cha…

12 October 2026, 12:08 pm

Mara waja na ‘rudi nyumbani jenga nyumbani’

“Kampeni hii imeanzishwa kutokana na baadhi ya wazawa wa Mara kuondoka katika mkoa huu na kwenda kutafuta fursa za kiuchumi katika maeneo mengine, ambako wamekuwa wakijenga nyumba nzuri, kuanzisha biashara na kuwekeza katika shughuli mbalimbali, huku maeneo yao ya asili…

9 October 2026, 3:03 pm

Mbunge Bulaya achangia mil.5 Nyiendo Sec

Mbali na fedha hizo, Bulaya ameahidi kuchangia matofali 2,500, kuweka umeme katika vyumba vitano vya madarasa Na Taro Michael Mujora Mbunge wa Jimbo la Bunda Mjini, Esta Bulaya, achangia shilingi milioni tano kwa ajili ya maendeleo ya Shule ya Sekondari…

9 October 2026, 1:49 pm

Bulaya kutoa photocopy mashine Guta Sec

Kupitia risala hiyo, wanafunzi wameiomba Serikali kuwajengea mabweni ili kuwawezesha wanafunzi wanaotoka mbali kupata mazingira bora ya kujifunzia Na Juma Hangi Ukosefu wa mabweni kwa wanafunzi wanaotoka maeneo ya mbali, pamoja na uhaba wa vifaa vya TEHAMA na michezo, ni…

9 October 2026, 9:50 am

“Atakaye na aje” RC Mara aonya wanaotishia usalama

Amesema vitisho vya kiusalama vilivyokuwa vikijitokeza hapo awali viliwafanya baadhi ya wawekezaji kuhofia kuwekeza mkoani Mara. Na Adelinus Banenwa Mkuu wa Mkoa wa Mara, Brigedia Jenerali Evance Alfred Mtambi, ametoa onyo kali kwa watu wanaohatarisha usalama wa mkoa huo, akisisitiza…

Ifahamu Mazingira FM

Mazingira FM ni kituo cha radio chenye maudhui ya kijamii,kilichoanzishwa Mwaka 2011.
Mazingira fm inatangaza kutoka maeneo matatu (3) ndani ya mkoa wa mara ili kuwa na usikivu wa uhakika, ambapo Mnara mkuu upo wilaya ya Bunda, na mingine ipo wilaya ya Tarime na Musoma
Usikivu.


Mazingira fm inasikika katika wilaya zote za mkoa wa Mara, Bunda, Musoma,Tarime, Serengeti, Rorya na Butiama na kwa mkoa Simiyu inasikika katika wilaya za Busega, Bariadi, Maswa na Itirima kwa Mkoa wa mwanza inaskika katika wilaya za magu,ukerewe, kwimba na misungwi.

Muundo wa vipindi 70% mazungumzo na 30% ya muziki katika matangazo ya kila siku.

Mawasiliano.
P.o box 51
Saranga, kabarimu, Bunda
Postcode-31530
Tel:0621046491
mazingirafm@gmail.com
https://radiotadio.co.tz/mazingirafm/
www.mazingirafm.com