Recent posts
2 October 2026, 10:27 am
Fahamu Rushwa inavyo fifisha haki katika mashauri ya jinai
Imeelezwa kuwa shahidi anaweza kufanya makosa ambayo yanaweza kuathiri keshi moja kwa moja Karibu kusikiliza kipindi kilichoruka moja kwa moja studio kikihusisha wataalamu kutoka tume ya haki jinai wakitoa elimu kwa umma kuhusu rushwa inavyopindisha haki katika mashauri ya jinai.…
1 October 2026, 1:17 pm
Mbwa wageuka tishio kata ya Lyamkena Makambako
Watoto wengi walioripotiwa kudhurika na mbwa mtaa wa Lyamkena Makambako Tanzania ni kutokana na uzembe wa wamiliki wa mbwa hao. Na Cleef Mlelwa Hayo yamebainishwa na baadhi ya wananchi wa mtaa wa Ilangamoto uliopo kata ya Lyamkena halmashauri ya mji…
4 September 2026, 6:25 pm
Bodaboda kuchukuliwa hatua Rungwe
Mrakibu wa polisi wilaya ya Rungwe Felix Kakolanya akiongea na kituo hiki ofisini kwake[ Picha na Aidan Mwakyoma] waendesha vyombo vya moto nchini wametakiwa kufuata sheria ili kupunguza ajali RUNGWE Na Aidan Mwakyonya Mrakibu wa jeshi la polisi Wilayani Rungwe …
1 May 2026, 9:50 am
Madiwani msiwe chanzo cha migogoro Rungwe
RUNGWE-MBEYA Na Lennox Mwamakula Madiwani wilayani Rungwe wameombwa kupitia taarifa ya mdhibiti na mkaguzi wa hesabu za serikali ili kuweza kurekebisha makosa na changamoto zilizo bainishwa kwenye taarifa hiyo kwa lengo ya kuendelea kupata hati safi. Kauli hiyo imetolewa na…
27 March 2026, 3:54 pm
Mvua chanzo vifo vya watoto 15 Rungwe
Uwepo wa mvua kumbwa zilizoambatana na upepo imesababisha vifo vya watu 20 huku idadi kubwa ya vifo ikiwa ni watoto. Na Sabina Martin Mvua kubwa zinazoendelea kunyesha katika wilaya ya Rungwe mkoani Mbeya zimesababisha vifo vya watu 20 wengi wao…
27 March 2026, 2:52 pm
Bei ya chai Rungwe kushuka kwa kipindi cha mpito
Baada ya kiwanda cha Wakulima Tea Company kufungwa tangu mwezi wa tano mwaka 2025 sasa wakulima na mwekezaji mwenza wamekuja na mkakati wa kuanza uchakataji wa majani mabichi ya chai katika kiwanda hicho. Na Sabina Martin – RUNGWE, Mkutano mkuu…
1 March 2026, 3:50 pm
Wananchi Rungwe kutozwa faini laki tatu
Ni muhimu kila raia kushiriki zoezi la usafi ili kukabiliana magongonjwa RUNGWE-MBEYA Na Lennox mwamakula Katibu tawala wa wilaya ya Rungwe Bwana Ally said kiumwa amewataka wananchi kujenga utaratibu wa kufanya usafi kwenye makazi yao kila siku ili kuepukana na…
19 February 2026, 11:15 am
Baraza lawafukuza kazi watumishi Rungwe
Baadhi ya madiwani wakiwa kwenye kikao cha baraza halmashauri ya wilaya ya Rungwe [picha na Lennox Mwamakula] watumishi wa uma wanatakiwa kufuata kanuni na sheria za kazi kama zinavyoelezwa ili kuleta matokeo chanya kwa wanao watumikia Rungwe-Mbeya Na Lennox Mwamakula…
24 November 2025, 2:15 pm
Usugu wa vimelea dhidi ya dawa chanzo cha vifo mil. 1 duniani
Matumizi holela ya dawa yanatajwa kuwa moja kati ya sababu zinaochangia usugu wa vimelea dhidi ya dawa ambayo husababisha vifo vya watu millioni 1.1 kila mwaka duniani. Na Sabina Martin Jamii nchini imetakiwa kutumia dawa kwa kuzingatia maelekezo yadaktari ili…
21 October 2025, 1:55 pm
Amani chanzo cha umoja na mshikamano wa kitaifa
Uwepo wa amani nchini Tanzania imekua chanzo cha kutokuwepo kwa matabaka ya udini, Ukabila walionacho na wasionacho, badala yake waTanzania wote wamekua na maisha ya kuchangamana bila kubaguana kwa hali yoyote. Karibu kusikiliza mahojiano ya moja kwa moja