18 March 2026, 16:43

TANROADS Simiyu waanza ujenzi wa barabara ya heavy weight

“Tunahitaji kuwa na miundombinu imara ya barabara ili kulinda usalama wa vyombo vya usafiri pamoja na watumiaji wake maana siku hizi kelele zimekuwa nyingi sana kutoka kwa watumiaji wa barabara juu ya ubovu wake na namna ambavyo unachangia kuhari vyombo…

Play internet radio

Recent posts

5 November 2026, 05:26

Benki ya CRDB yakabidhi madawati 80 Bariadi

“Ni kweli elimu ni urithi pekee ambao mwanadamu hawezi kuibiwa wala kusingiziwa hivyo tunakila sababu ya kuwekeza kwenye elimu kuanzia miundombinu na hii itakuwa chachu ya kufikia malengo”. Na Daniel Manyanga  Katika kukabiliana na upungufu wa miundombinu mashuleni benki ya…

31 October 2026, 05:36

DC Simalenga ahimiza lishe bora kumaliza udumavu Bariadi

“Lishe bora ni msingi bora wa afya imara na katika nchi yoyote ile uchumi unajengwa na afya za watu huwezi kustawi halafu watu wako wapo hoi kiafya”. Na,Daniel Manyanga  Mkuu wa wilaya ya Bariadi  mkoani Simiyu, Simon Simalenga ameitaka jamii…

29 October 2026, 18:06

DC Maswa ataka uzalishaji wa pamba kilo 800 kwa ekari

“Tunahitaji kuona wakulima wa zao la pamba wananufaika na kilimo hicho ili kuweza kuona tija kwa kuongeza uzalishaji wa pamba kutoka kilo 300 hadi 800 kwa ekari moja.”  Na,Daniel Manyanga  Mkuu wa wilaya ya Maswa mkoani Simiyu, Dkt.Vicent Naano Anney…

27 October 2026, 05:44

Bila DC Simalenga binti angemalizaje masomo ya sekondari?

“Hatuwezi kuvumilia vitendo vya hovyo viendelee kufanyika kwenye jamii za kuozesha wanafunzi wakiwa na umri mdogo pia wakiendelea masomo yao ,yeyote atakayehusika na vitendo hivyo sheria kali zitachukuliwa dhidi yake ili kukomesha ndoa za utotoni”. Na,Daniel Manyanga  Mkuu wa wilaya…

12 October 2026, 14:28

Ndaki akabidhi madawati 161 Maswa Magharibi

“Tunahitaji sana miundombinu bora ya elimu ili kurahisisha mazingira ya ufundishaji kwa wanafunzi mashuleni ili kuongeza ufaulu pamoja na kuongeza uelewa zaidi”.  Na,Daniel Manyanga  Wadau mbalimbali wa masuala ya elimu wilayani Maswa mkoani Simiyu wameombwa kuendelea kujitokeza na kuchangia madawati…

24 September 2026, 20:27

TRA yatoa mafunzo ya elimu ya kodi kwa wafanyabiashara Maswa

Hakuna Nchi yoyote Duniani inayofanya maendeleo bila kulipa Kodi, Hivyo niwasihi wafanyabiashara wenzangu tulipe kodi kwa wakati na kwa Uzalendo ” John Chagu – Mwenyekiti wa wafanyabiashara “ Na Mwandishi wetu MamlakayaMapata Tanzania TRA  Wilaya ya Maswa Mkoa wa Simiyu…

17 September 2026, 12:01

RC Mtanda waganga wa tiba asili fichueni wahalifu

“Katika shughuli zenu jitahidini sana kuwa walinzi wa amani katika jamii yetu kuweni sehemu ya kufichua uhalifu na wahalifu wenyewe na siyo kuwa chanzo cha uvunjifu wa amani”. Na,Daniel Manyanga  Mkuu wa mkoa wa Simiyu ,Said Mtanda amewataka waganga wa…

16 September 2026, 20:10

PM Nchemba aziwashia taa nyekundu mamlaka za miundombinu

“Tunatakiwa kujiandaa mapema kwa mamlaka zote katika kukabiliana na athari za El Nino ikiwemo kuandaa miundombinu yetu kama barabara, vitendeakazi ili kama ikitokea basi iwe rahisi kufika katika maeneo yaliyoathirika”. Na,Daniel Manyanga  Waziri mkuu wa jamhuri ya muungano wa Tanzania…

16 September 2026, 06:14

Wananchi walia na tembo, waomba udhibiti kuokoa mazao yao

“Tunahitaji usalama kwanza wa watu na mali zao ni kweli kabisa wanyama pori tunawahitaji sana katika kuongeza pato la taifa lakini kama usalama wa watu ni mdogo hiyo fedha ya utalii itakuwa na faida gani kama watu kila siku wanavamiwa…

15 September 2026, 07:02

Bilion 63 kumaliza shinda ya umeme mkoani Simiyu

“Ukuaji wa uchumi unachangiwa pakubwa sana na uimara wa miundombinu yetu haiwezekani uwe na uchumi imara halafu miundombinu yako ni mobovu tunataka kila sehemu pawe bora ili kwenda kwenye dira ya maendeleo ya taifa ya mwaka 2050”. Na,Daniel Manyanga  Shirika…

23 August 2026, 06:19

Magereza waacha tabasamu kwa watoto njiti

“Magereza siyo sehemu ya mateso kama ambavyo watu wengi wamekaririshwa na baadhi ya watu hapa ukija kama mfungwa siku unaachiwa unatoka na ujuzi ambao utakusaidia huko maana yake hii ni sehemu kurekebisha tabia na kupatiwa ujuzi”. Na Daniel Manyanga  Katika…

21 August 2026, 20:45

Watoto wawili wa familia moja wafariki kwa kifusi, mmoja aokolewa

Mzazi ni mlinzi wa kwanza kwa watoto katika kuhakikisha yupo salama sasa haiwezekani mzazi hujuwi mwanao anashinda wapi na anacheza katika mazingira yapi”. Na,Daniel Manyanga  Watoto wawili wa familia moja waliokuwa wakiishi katika mtaa wa mji wa zamani kata na wilaya…

21 August 2026, 14:26

Miaka 20 ya polisi jamii yaacha faraja kwa wagonjwa Maswa

“Wananchi wasituone kama maadui wao kama wanavyotafsiri watu wengine polisi na raia ni ndugu hakuna utofauti wowote hata polisi ni kazi tu lakini kuna siku atasitaafu kazi na kurudi kwenda kuishi na wananchi wa kawaida”. Na,Daniel Manyanga Katika kuadhimisha miaka…

19 August 2026, 22:36

Mtoto wa miaka 5 auawa kikatili Maswa, walidai mil 7 kumwachia

“Ndiyo kila nafsi itaonja mauti lakini kifo cha Samike kimezua simanzi katika kijiji cha Gulumwashi huku wananchi wakisubiri matokeo ya uchunguzi wa polisi na hatua za kisheria dhidi ya watuhumiwa waliokamatwa”. Na,Daniel Manyanga  Mtoto wa kiume mwenye umri wa miaka…

19 August 2026, 06:08

DC Simalenga atangaza usafi wa mji, ataka kuundwa vikundi

“Tunahitaji kuuweka mji wetu katika mazingira ya usafi ili kulinda heshima tuliyopewa ya mji hivyo kila mtumishi wa umma na wananchi kwa ujumla tunao wajibu wa kuufanya mji wetu kuwa safi majira yote na hii itasaidia sana katika mapambano ya…

8 August 2026, 13:51

Wito umetolewa kwa makanisa kuhubiri upendo kwa wajane

“Tunahitaji kutiana moyo kwa mambo yote ili kuendelea kulitangaza neno la Mungu kwa mataifa yote bila kujali hali zetu za kimwili”. Na,Daniel Manyanga  Wito umetolewa kwa kanisa la waadventista wasabato nchini kuwatambua wamama wajane(wamama majasiri) kwa kuwasaidia vitu mbalimbali ikiwa…

8 August 2026, 12:51

54 wabatizwa makambi ya mtaa wa Luguru Ginnery Itilima

“Matamanio yetu ni kuona watu wanabadili nia na kumgeukia Mungu maana mambo ya kidunia mara nyingi mwisho wake huwaga ni mbaya sasa ni muda mwafaka wa kuihubiri injili ya Bwana kwa watu wote”. Na Daniel Manyanga Watu 54 wamebatizwa katika…

30 July 2026, 17:15

Vijana wapatiwe elimu ya mikopo, DC Simalenga

“Tunahitaji kuona kundi la vijana wanajisimamia wao kiuchumi na siyo kuanza kulaumu serikali kwamba haitoi ajira wakati tayari serikali kupitia halmashauri kuna asilimia kumi ya mapato ya ndani inawasubiri wao ili kujikwamua kiuchumi kupitia vikundi”.  Na Daniel Manyanga  Mkuu wa…

27 July 2026, 13:47

DC Simalenga ataka kukamilika kwa sekondari kabla ya Januari 2027

“Kila mtu anahaki ya kupata huduma bora bila kujali itikadi zao ili kufikia malengo yake tumetengeneza miundombinu bora nchini kwa kila sekta”. Na,Daniel Manyanga  Mkuu wa wilaya ya Bariadi mkoani Simiyu, Simon Simalenga amemwagiza mkurugenzi mtendaji wa halmashauri ya wilaya…

Sibuka Media Profile

Establishment  

Radio SIBUKA FM was incorporated as SIBUKA FM LIMITED in April 2004 and went on air on 5th July 2004 from its base station at Maswa, now SIMIYU Region (formerly Shinyanga, Tanzania). TV SIBUKA went on air on November 18th, 2010 through Star Times Media Multiplex.

The Objective  

To feature public-demanding TV programs that captivate the minds of viewers of all ages, fulfilling the needs of society at large. TV programs ranging from news, commercials, soaps, drama series, family entertaining movies, bongo movies, Western movie hits, sports, knowledge, gospel, documentaries, talk shows, reality TV, and music including Western country music, which target all market segments. 

Region Coverage(Sibuka Fm)

 Radio Sibuka FM hears  about  95 percent of the Simiyu region through the frequency of  97.0 MHz from the Maswa district  as well as neighboring areas of the Simiyu region while being listened to by more than Six hundred thousand people, according  to a study conducted in 2016 by Star Times Media  Multiplex

National Coverage (Sibuka Fm) 

Radio SIBUKA FM coverage (approximately 75% of the mainland Tanzania territory) extends from its Maswa base station (97.0 Mhz) to ten (10) booster stations across the country. These include Shinyanga (104.9 Mhz), Bukoba ( 92.6 Mhz), Mwanza (95.5 Mhz), Dar es Salaam (94.5 Mhz), Kigoma ( 97.6 Mhz ), Mbeya ( 97.6 Mhz), Mtwara ( 96.2 Mhz), Dodoma (92.0 Mhz) and Arusha (104.6 Mhz ), and Geita (96.2 Mhz) and is listened to by more than  5 million people on the Tanzania Mainland, according to a study conducted in 2016 by Star Times Media Multiplex