Recent posts
7 October 2026, 8:00 pm
Sanga apinga uzazi wa mpango Makete, asisitiza watu wazaliane
Kwa mujibu wa sensa 2022 makete wapo watu 109,000 idadi ambayo iko chini huku baadhi ya shule za msingi zikiwa na wanafunzi wachache licha yaserikali kuboresha miundombinu ya shule. Na Edwin Moshi Wananchi wa wilaya ya Makete mkoani Njombe wametakiwa…
5 October 2026, 8:09 pm
Tahadhari ya mvua za el nino zachukuliwa Makete
kutokana na mamlaka ya hali ya hewa nchini Tanzania kutoa taarifa za ujio wa mvua za eli nino wananchi wameendela na zaezi la kuzibua mitaro ya maji pamoja na kukata miti iliyo pembezoni mwa barabara pamoja na kukumbushana namna ya…
2 October 2026, 4:07 pm
Wajawazito Makete watakiwa kutumia Vidonge vyenye Virutubishi
Pichani ni Afisa Lishe wa Halmashauri ya Wilaya ya Makete, Bi. Jackline Nanauka, akitoa mafunzo kwa wakazi wa kijiji cha Malembuli (Hawapo Pichani), Kata ya Mang’oto juu ya umuhimu wa Lishe Bora kwa watoto na Mama Mjamzito. Halmashauri ya Wilaya…
1 October 2026, 3:51 pm
Makete : Watupa taka hovyo kupewa adhabu kali
Pichani ni mmoja wa wananchi waliojitokeza katika siku ya ufanyaji Usafi ya kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi. Picha na Edwin Moshi. Wananchi wa Vijiji cha Ikonda na Tandala vilivyopo Wilayani Makete mkoani Njombe, wametakiwa kutoa taarifa za uchafuzi wa…
1 October 2026, 1:00 pm
Makete : Mikopo ya asilimia 10 yawainua kiuchumi Vijana wa Kata ya Mang’ot…
Baadhi ya vijana ambao ni wanufaika wa mikopo ya asilimia 10, wakiwa shambani, Picha na Benson Kyando Kikundi cha Vijana cha Solidarity Forever cha Kata ya Mang’oto Kijiji cha Ilindiwe Wilayani Makete Mkoani Njombe, kimeishukuru Serikali ya Jamhuri ya Muungano…
19 September 2026, 4:51 pm
DC Makete atahadharisha uwepo wa mvua za El Nino
pichani ni mkuu wa wilaya pamoja na mwenyekiti wa halmashauri kwenye zoezi la usafi hii leo katika kuahakikisha mazingira yanakuwa safi katika mazingira yanayotuzunguka hii leo wananchi wameungana na mkuu wa wilaya ya makete katika kuhadhimisha siku ya usafi duniani…
26 August 2026, 9:32 am
Kamati ya siasa mkoa Njombe yakagua utekelezaji wa ilani ya CCM Makete
Kamati ya Siasa ya Chama Cha Mapinduzi, CCM, Mkoa wa Njombe wakiwa kwenye ukaguzi wa miradi kamati ya siasa mkoa wa njombe imefanya ziara ya ukaguzi wa miradi mbali mbali ambayo inatekelezwa katika wilaya ya makete kuona kama miradi hiyo…
5 August 2026, 2:55 pm
Makete yaandika historia uzinduzi wa jengo jipya la Takukuru
Mkurugenzi Mkuu wa TAKUKURU, Chrispin Francis Chalamila Ofisi ya Takukuru imeishukuru serikali kwa kutoa fedha za kuhakikisha wanapata jengo la Takukuru makete kutokana na kutumia majengo ambayo hayajakidhi viwango na mwandishi wetu Jengo jipya la ofisi ya Takukuru wilaya ya…
29 July 2026, 7:50 pm
DC Kissa aipongeza halmashauri ya makete kwa mafanikio ya afua za lishe
Mkuu wa Wilaya ya Makete, Mhe. Kissa Gwakisa Kasongwa wito umetolewa kwa watendaji wa kata zote ishirini na tatu wilaya ya makete kuhakikisha watoto wanapata chakula mara mbili tofauti na ilivyo kwasasa wanapata chakula mara moja huku akisisitiza jambo hilo…
22 July 2026, 10:13 am
Ikonda walia na changamoto ya barabara
Kutokana na umuhimu mkubwa wa miundombinu ya barabara katika maeneo mengi hapa nchini, wakazi wa kijiji cha Ikonda wamewasilisha changamoto ya barabara ambazo zimekuwa zikiwaletea adha kubwa katika shughuli zao za kila siku hasa wakati wa masika na kuiomba serikali…