Micheweni FM

RC Mgeni ahimiza matumizi sahihi ya Vyoo, usafi wa Mazingira

3 October 2026, 3:24 pm

Mkuu wa Mkoa wa Kaskazini Pemba Mgeni Khatib Yahya akizungumza na wadau mbalimbali wa mazingira katika mafunzo ya siku moja yalio andaliwa na shirika la OIKOS East Africa picha na Essau Kalukubila

mkutano wa kupokea ripoti ya utafiti kuhusu matumizi ya vyoo katika Mkoa wa Kaskazini Pemba, uliowasilishwa na taasisi ya OIKOS

Na Essau Kalukubila.

MKUU wa  Mkoa wa Kaskazini Pemba Mgeni Khatib Yahya amehimiza wananchi kutumia vyoo kwa usahihi na kuzingatia usafi wa mazingira, akibainisha kuwa hatua hiyo ni muhimu katika kuzuia magonjwa na kulinda afya ya jamii.

Kauli hiyo ameitoa wakati akizungumza katika mkutano wa kupokea ripoti ya utafiti kuhusu matumizi ya vyoo katika Mkoa wa Kaskazini Pemba, iliyowasilishwa na taasisi ya Oikos.

Sauti ya mkuu wa Mkoa wa Kaskazini Pemba akiwataka kuwa tayali

Naye Mkuu wa Wilaya ya Micheweni, Khatib Juma Mjaja, pamoja na Mkurugenzi wa Baraza la Mji Wete, Shuwena Hamad Ali, wamesema matumizi sahihi ya vyoo na usafi wa mazingira ni jukumu la kila mwananchi.

Sauti ya Mkuu wa Walaya ya Micheweni Khatib Juma Mjaja, pamoja na Mkurugenzi wa Baraza la Mji Wete, Shuwena Hamad Ali

Kwa upande wao watendaji wa taasisi ya OIKOS wamesema utafiti umebaini kuwepo kwa changamoto katika matumizi sahihi ya vyoo katika wilaya ya Wete na Micheweni.

Sauti ya waendaji wa OIKOS Dr PETER KINGU Mtaalam wa mambo ya fedha  wa  OIKOS,
MUSSA MASHISHANG Mtaalam wa Mambo ya Fedha wa OIKOS na
JOHANNES MSUYA Afisa kutoka Taasisi ya OIKOS

Lengo la utafiti huo ni kuhakikisha kila mwananchi anatumia choo kwa usahihi, anazingatia usafi, na hivyo kuchangia kujenga jamii yenye afya na mazingira salama.