25 September 2026, 8:30 am
Audio

Jamii iko tayari kukabiliana na athari za mvua za El Niño

Makala ya Kurunzi maalumu. Mamlaka ya Hali ya hewa Tanzania (TMA) imetabiri uwepo wa mvua za juu ya wastani hadi wastani zenye hali ya El-Nino katika Msimu wa vuli mwaka 2026/27,katika makala hii tunaangazia ikiwa jamii ipo tayari kuendana na…

On air
Play internet radio

Recent posts

2 November 2026, 9:54 am

Maarifa ya asili na sayansi: Wamaasai wanavyokabiliana na ukame

NA ISACK DICKSON Ukame unaendelea kuathiri maisha ya wafugaji, hususan jamii ya Wamaasai, kwa kupunguza upatikanaji wa maji na malisho muhimu kwa mifugo yao. Makala hii ya sauti inachunguza jinsi jamii hizi zinavyotumia maarifa ya asili yaliyorithiwa kama vile kutazama…

22 October 2026, 8:35 am

Video za AI na Zilizopangwa Zinavyopotosha Taswira ya Wahadzabe, Tanzania

NA ISACK DICKSON Fikiria video inasambaa kwenye simu za watu ikikuonyesha ukifanya jambo ambalo hukulifanya kamwe. Watu wanaitazama, wanaisambaza na kuanza kuiamini. Hii ndiyo hali inayowakabili baadhi ya Wahadzabe katika Wilaya ya Karatu, kaskazini mwa Tanzania. Chaba, kijana wa jamii…

17 October 2026, 5:57 am

Simanjiro yazindua mpango wa kujiandaa, kukabiliana na maafa

Halmashauri ya Wilaya ya Simanjiro imezindua mpango wa kujiandaa na kukabiliana na maafa unaolenga kuimarisha uratibu wa hatua za kuzuia, kujiandaa, kukabili na kurejesha hali baada ya majanga. Mpango huo umezingatia tathmini iliyobainisha vihatarishi mbalimbali, ikiwemo ukame, mafuriko na magonjwa…

15 October 2026, 12:03 pm

Wanawake Terrat wahimizwa kushiriki uchumi jumuishi

Picha ya Afisa Maendeleo ya Jamii kata ya Terrat Simanjiro Donald Mpelo akizungumza na mwandishi wetu (picha na Evanda Barnaba) Afisa Maendeleo ya Jamii Kata ya Terrat, Donald Mpelo, anatoa wito kwa wanawake wa jamii ya kifugaji kujitokeza na kushiriki…

2 October 2026, 1:53 pm

Wakulima Loiborsoit A wajiandaa kukabili mvua za El Niño

Baadhi ya wananchi Wa kijiji cha Loiborsoit A wakizungumza na mwandishi wetu (hayupo Pichani) wakati ambapo Orkonerei Fm Radio ilipotembelea Kijiji hicho kufahamu maandalizi yao kuelekea Msimu wa mvua za vuli. (Picha na Evanda Barnaba) “Tunaweka dawa kwenye mazao na…

25 September 2026, 8:30 am

Jamii iko tayari kukabiliana na athari za mvua za El Niño

Makala ya Kurunzi maalumu. Mamlaka ya Hali ya hewa Tanzania (TMA) imetabiri uwepo wa mvua za juu ya wastani hadi wastani zenye hali ya El-Nino katika Msimu wa vuli mwaka 2026/27,katika makala hii tunaangazia ikiwa jamii ipo tayari kuendana na…

21 September 2026, 4:48 pm

Simanjiro yajipanga kukabili mvua za El Niño, DC atoa maelekezo

Mkuu wa Wilaya ya Simanjiro, Mwalimu Fakii Lulandala, ameeleza hatua zilizochukuliwa na Kamati za Usalama na Maafa kukabiliana na mvua za El Niño, ikiwemo kuwataka wakazi wa maeneo hatarishi kuhama mapema. Na Mwandishi Wetu Mkuu wa Wilaya ya Simanjiro, Mwalimu…

18 September 2026, 8:30 pm

Umuhimu wa kutumia mbegu bora kwenye kilimo

Zao aina ya Mahindi katika shamba la mfano Shule ya msingi ya Terrat Simanjiro ambalo lilioteshwa kwa kutumia mbegu bora. (Picha na Isack Dickson). Makala ya Kurunzi Maalumu. Mkoani Manyara, takwimu zinaonyesha kuwa asilimia kubwa ya wakazi wanategemea kilimo, lakini…

Dira na Dhamira

DIRA:

Kuwa na jamii ya kifugaji yenye uelewa na ufahamu mpana katika maendeleo kupitia upashanaji wa habari

DHAMIRA:

Kuandaa na kurusha vipindi vya kuboresha maisha ya jamii katika elimu, afya, usawa, uongozi na utawala Bora.

Orkonerei FM Redio ni Redio ya jamii iliyopo katika kijiji cha Terrat wilaya ya Simanjiro mkoani Manyara iliyoanzishwa mwaka 2002 kwa lengo la kuelimisha, Kuhabarisha na kuburudisha jamii za wafugaji na jamii zingine zilizopo katika mkoa wa Manyara,Arusha,Kilimanjaro na mkoa wa Tanga.

Orkonerei FM Redio inapatikana kwa masafa ya 94.3 MHz na kauli mbiu yetu ni “Sauti yako,Sauti ya jamii”