Radio Kwizera

‎Uoteshaji wa miti wageuka fursa Kibondo, Kigoma

October 12, 2026, 1:24 pm

Mmoja ya wakulima wa miti, Bw. Emily Magambo akimwagilia miche ya miti shambani kwake. Picha na Samwel Masunzu.

Wakulima wamebainisha kuwa fursa hiyo imewezesha kuinuka uchumi huku wakiwataka vijana kuchangamkia fursa hiyo.

Na Samwel Masunzu- Kibondo, KIGOMA

‎‎Baadhi ya wakazi wa kijiji na kata ya Kumwambu wilayani Kibondo mkoani Kigoma wamegeuza uoteshaji miti kuwa fursa ya kiuchumi.

Wakizungumza na Radio Kwizera baadhi yao Bw. Emily Magambo, Keneth Isaka na Tumaini Magambo wamesema fursa hiyo imewezesha kuinua uchumi huku wakilitaka kundi la vijana kuichangamkia.

Ni sauti za baadhi ya wananchi wilayani Kibondo wakizungumza namna kilimo misitu kinavyowanufaisha kiuchumu.

‎‎Wamesema licha ya baadhi ya miche kuuzwa kwa bei shilingi 100 na mingine 1,000 hadi 3,000 lakini vijana wanaweza kuitumia katika kuinua uchumi badala ya kulalamikia kukosa shughuli za kufanya‎‎.

Mmoja wa Wakulima Bw. Keneth Isack akikagua miche miti shambani kwake. Picha na Samwel Masunzu.

Aidha wameomba wadau mbalimbali kuendelea kuunga mkono jitihada hizo ambazo huwezesha katika utunzaji wa mazingira.