Butiama FM Radio

Mara yatoa Tuzo za usafi kwa halmashauri

31 October 2026, 8:07 am

Mkuu wa Mkoa wa Mara Brigedia Jenerali Evans Alfred Mtambi akizungumza katika utoaji wa tuzo kwa Halmashauli zilizofanya vizuri katika usimamizi wa usafi. Picha na Amos Marwa

“Uchumi wa Mkoa wa Mara kwa kiasi kikubwa unategemea sekta za ufugaji, utalii (wanyamapori) na uvuvi na uchafu ukikithiri hususan kwa kutupa ovyo taka za plastiki unahatarisha uchumi wa mwananchi mmoja mmoja na Mkoa kwa ujumla” Mkuu wa Mkoa wa Mara Brigedia Jenerali Evans Alfred Mtambi

Na Amos Marwa

Mkuu wa Mkoa wa Mara Brigedia Jenerali Evans Alfred Mtambi amekabidhi tuzo za usafi za miezi ya Septemba na Oktoba, 2026 kwa Halmashauri zilizofanya vizuri na kinyago kwa Halmashauri iliyofanya vibaya zaidi kwenye usimamizi wa usafi katika Mkoa wa Mara.

Akizungumza katika utoaji wa tuzo hizo, Mtambi amesema Mkoa wa Mara hautavumilia uchafu wa mazingira kwa kuwa uchafu na kuwataka wilaya ya Serengeti mshindi wa kwanza, ikifuatiwa na Manispaa ya Musoma na halmashauri ya Mji wa Tarime waliofanya vizuri wasibweteke kwani zoezi hilo litakuwa endelevu na litafanyika kila mwezi

Sauti ya mkuu wa mkoa wa Mara Brigedia Jenerali Evans Alfred Mtambi
Mkuu wa Mkoa wa Mara Brigedia Jenerali Evans Alfred Mtambi akikabidhi tuzo za usafi kwa mwakilishi kutoka halmashauri ya wilaya ya Serengeti walioshika nafasi ya kwanza kwa usimamizi wa usafi. Picha na Amos Marwa

Mtambi amesema mashindano hayo ni endelevu na kuanzia sasa yatafanyika kila mwezi ili kulinda afya na uchumi wa wananchi na uchumi wa Mkoa kwa kuhakikisha kuwa suala la usafi wa mazingira linakuwa endelevu.

Tuzo na cheti cha pongezi walicho kabidhiwa halmashauri ya wilaya ya Serengeti baada ya kuibuka vinara katika usimamizi wa usafi. Picha na Amos Marwa

Katika mashindano ya usafi, Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti imekuwa mshindi wa kwanza, ikifuatiwa na Manispaa ya Musoma na Halmashauri ya Mji wa Tarime ambazo zimepewa tuzo na hati ya pongezi wakati Halmashauri ya Wilaya ya Tarime ikishika nafasi ya mwisho na kukabidhiwa kinyago.

Wawakilishi wa halmashauri ya Wilaya ya Tarime wakiwa na kinyago walichokabidhiwa katika hafla hiyo baada ya ikishika nafasi ya mwisho ikiwa ni sehemu ya motisha ili wafanye vizuri kwa mwezi ujao. Picha na Amos Marwa