Recent posts
31 October 2026, 8:07 am
Mara yatoa tuzo za usafi kwa halmashauri
“Uchumi wa Mkoa wa Mara kwa kiasi kikubwa unategemea sekta za ufugaji, utalii (wanyamapori) na uvuvi na uchafu ukikithiri hususan kwa kutupa ovyo taka za plastiki unahatarisha uchumi wa mwananchi mmoja mmoja na Mkoa kwa ujumla” Mkuu wa Mkoa wa…
26 October 2026, 8:04 am
Mauaji ya Manka Butiama, polisi waanza uchunguzi
Jeshi la Polisi linaendelea kuchunguza mauaji ya Manka, mfanyakazi wa nyumba ya kulala wageni huko Butiama, mkoani Mara, ambaye mwili wake umekutwa umefichwa chini ya kitanda ndani ya chumba cha gesti hiyo. Na Oscar Mwakipesile Mwanamke aliyetambulika kwa jina moja…
22 October 2026, 12:52 pm
Butiama yataka elimu zaidi kuhusu Ebola
Kutokana na mwingiliano wa watu kati ya Tanzania na Kenya, wananchi wa Wilaya ya Butiama wameiomba Serikali kuongeza elimu kwa jamii kuhusu Ebola na namna ya kujikinga na ugonjwa huo Na Amos Marwa Wananchi wa Wilaya ya Butiama wameiomba Serikali…
15 October 2026, 8:23 am
Wananchi Butiama wahimizwa kusalimisha silaha haramu
“Kwa mwananchi ambaye amenunua silaha kutoka kwa mtu mwingine, anatakiwa kwenda kwa wakili mwenye sifa zinazotambulika kisheria ili kuandaliwa mkataba wa mauziano. Baada ya hapo, anapaswa kuwasilisha silaha hiyo katika kituo cha polisi kwa ajili ya uhakiki, ili kuhakikisha anamiliki…
15 October 2026, 8:01 am
MUKIWASA mguu sawa kukabiliana na El Niño
Lengo la kujenga kingo katika Mto Kamugegi ni kulinda mabomba ya maji yas isombwe na maji wakati wa mvua, ili kuhakikisha huduma ya maji inaendelea kupatikana kwa wananchi wakati wote wa mvua na baada ya mvua.” Mhandisi Godfrey Businye Charles…
14 October 2026, 8:49 pm
Butiama: waendesha Baiskeli 210 waenzi urithi wa Baba wa taifa
Waendesha baiskeli 210 wamewasili Butiama kuenzi miaka 27 ya kifo cha Mwalimu Nyerere, wakihamasisha amani, umoja, uzalendo na maendeleo kupitia elimu, afya na utunzaji wa mazingira Na Amos Marwa Waendesha baiskeli 210 wamewasili wilayani Butiama, mkoani Mara, wakitokea safari ya…
3 October 2026, 7:58 am
Waziri Mkuu: Msipuuze tahadhari ya el niño
“Tumetahadharishwa kuwa huenda kutakuwa na mvua kubwa za El Niño na sehemu zilizotajwa ni sehemu hii ya Kanda ya Ziwa. Niwaombe ndugu zangu wana Mwibara, ndugu zangu wana Mara, tusipuuze tahadhari hii.” Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,…
12 September 2026, 7:00 am
RC Mara aagiza mikakati madhubuti kukabili Mvua za El Niño
“Tumepokea utabiri unaoonesha uwepo wa mvua za wastani hadi juu ya wastani katika Mkoa wa Mara. Hivyo, nawaagiza wajumbe wa Kamati ya Maafa ya Mkoa pamoja na kamati za maafa katika ngazi zote kuhakikisha wanachukua hatua za tahadhari mapema katika…
4 September 2026, 1:02 pm
Wananchi Butiama wachukua tahadhari kukabiliana na mvua za El nino
“Nawasihi wananchi wenzangu tuepuke kuuza chakula chote tulichovuna bila kubakiza akiba ya kutosha majumbani. Tusitegemee mazao tutakayoanza kulima kuanzia mwezi Oktoba, kwani hatujui kama yataweza kustawi au kuharibika kutokana na mvua kubwa zinazotabiriwa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania…
29 August 2026, 9:45 am
Mwendo kasi, ulevi na uzembe vyachangia ajali Butiama
“Usalama barabarani ni jukumu la kila mmoja. Madereva wanapaswa kuzingatia sheria, kuepuka mwendo kasi, ulevi na matumizi ya simu wakati wa kuendesha, pamoja na kuhakikisha vyombo vyao vya usafiri viko katika hali nzuri kabla ya kuanza safari.” Kaimu Mkuu wa…