Recent posts
28 September 2026, 7:42 am
Milioni 33.4 kuboresha vyoo Romu
“Tushirikiane kusimamia ujenzi huu ili ukamilike kwa wakati na kwa viwango vinavyotakiwa.”– Salim Mfoy Diwani wa Kata ya Romu Na Juma Robert Hai -Kilimanjaro Diwani wa Kata ya Romu wilaya ya Hai mkoa wa Kilimanjaro Salim Mfoy, ameishukuru serikali kwa…
26 September 2026, 1:43 pm
Mikopo ya 10% yachochea uchumi Hai
“Jiungeni katika vikundi, wekeni akiba na tumieni mikopo kwa ufanisi.” — Irene Swale Na Oliver Joel Hai – Kilimanjaro Wananchi wilayani Hai mkoani Kilimanjaro wametakiwa kujiunga katika vikundi ili kunufaika na mikopo ya asilimia 10 inayotolewa na Halmashauri ya Wilaya…
25 September 2026, 7:38 pm
Mijongweni yashukuru serikali umeme na maji
Na Gervas Mosha & Salma “Nimewataka wananchi kuacha kuvamia maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya uwekaji wa nguzo za umeme, kwani fedha tayari zimetengwa na mkandarasi ameshapatikana kwa ajili ya kuanza utekelezaji wa miradi hiyo.”— Hassan Bomboko, Mkuu wa Wilaya ya…
25 September 2026, 5:00 pm
LATRA watakiwa kudhibiti nauli za umma
LATRA isimamie kikamilifu nauli za daladala na Costa ili kuwaepusha wananchi na ongezeko holela la nauli.” — Hassan Bomboko, Mkuu wa Wilaya ya Hai. Na Annasta Urio Mkuu wa wilaya ya Hai Hassan Bomboko, ameitaka mamlaka ya udhibiti usafiri ardhini…
23 September 2026, 10:06 am
Marufuku kufanya sherehe, kukusanyika Hai bila kibali
Katika kuhakikisha sherehe na mikusanyiko mbalimbali inafanyika kwa usalama na kuzingatia taratibu, Halmashauri ya Wilaya ya Hai imewataka waandaaji kutoa taarifa mapema na kuhakikisha wanapata vibali kabla ya shughuli hizo kuanza. Na Juma Robert Afisa Utamaduni wa Halmashauri ya wilaya…
22 September 2026, 8:56 am
Usafi ni kila siku tusisubiri mwisho wa mwezi
“Zoezi la usafi liendelee kila siku mpaka mazingira yetu yawe safi, si suala la kufanya usafi leo tu bali ni wajibu wa kila mmoja kuhakikisha eneo lake linakuwa safi.” – Hassan bomboko, Mkuu wa Wilaya ya Hai Na Richard Salema,…
21 September 2026, 4:20 pm
Hai yaweka mikakati kukabiliana na mvua za El nino
Mratibu wa maafa wilaya ya Hai Msafiri Msuya, amesema maandalizi ya kukabiliana na athari za mvua hizo yanahusisha ushirikiano wa idara mbalimbali, ikiwemo afya, kilimo na mifugo, huku wananchi wakitakiwa kuzingatia maelekezo ya wataalamu na kuepuka maeneo hatarishi. Na Stanley…
14 September 2026, 11:47 am
Baraza la madiwani Siha lawatimua watumishi wawili
Watumishi wawili wa Halmashauri ya Siha wamefukuzwa kazi baada ya kubainika kutoroka kazini kwa siku 104 na 156, huku watumishi wengine wanne wakipelekwa kwenye matibabu ya uraibu kwa kipindi cha miezi mitatu kutokana na matumizi ya pombe kupita kiasi. Na…
12 September 2026, 6:44 am
Wanachama HRT Saccos wahimizwa matumizi ya teknolojia
Chama cha Akiba na Mikopo cha HRT Saccos kimeendelea kutoa elimu na mafunzo kwa wanachama wake kuhusu matumizi ya teknolojia kwa lengo lakutoa huduma kwa urahisi na usahihi pamoja na kuendana na kasi ya sayansi na teknolojia kwenye vyama vya…
8 September 2026, 3:16 pm
HRT Saccos yaongeza wanachama 659, mali zafikia bil 21
Chama cha akiba na Mikopo HRT Saccos kimeendelea kupata mafanikio makubwa kwa kuongeza idadi ya wananchama 659 na kufanya wanachama kufikia 3,323, huku mali za chama zikifikia bilioni 21 mwaka 2025 kutoka bilion 18 mwaka 2024 Na Henry Keto, Hai-Kilimanjaro…