Recent posts
26 October 2026, 11:48 am
SGR Tabora–Kigoma kuchochea maendeleo
Treni zitakazotumia reli hiyo zinatarajiwa kusafiri kwa kasi ya kilomita 160 kwa saa, hatua itakayopunguza muda wa safari Na.Rehema Iddi Waziri wa Uchukuzi, Profesa Makame Mbarawa, amesema mradi wa Reli ya Kisasa (SGR) kipande cha sita kutoka Tabora hadi Kigoma…
26 October 2026, 11:09 am
Mradi wa umeme Malagarasi kuchochea uwekezaji wa viwanda Kigoma
Kigoma tayari imeunganishwa na gridi ya taifa na kupokea megawati 54, hivyo kuondoa changamoto ya kutegemea majenereta. Na. Rehema Iddi Katibu Tawala wa Mkoa wa Kigoma, Hassan Rugwa, amesema kuimarika kwa upatikanaji wa umeme mkoani humo kutafungua fursa zaidi za…
22 October 2026, 8:13 pm
Sirro aagiza huduma bora za afya Kigoma kupitia bima kwa wote
Ushirikiano wa viongozi ni muhimu kuhakikisha wananchi wanapata matibabu wanapoyahitaji. Na.Rehema Iddi Mkuu wa Mkoa wa Kigoma, Balozi Simon Sirro, amewaagiza viongozi na watumishi wa umma kuhakikisha wananchi wanapata huduma bora za afya kupitia Mpango wa Bima ya Afya kwa…
22 October 2026, 5:26 pm
Udhibiti wa magonjwa ya mlipuko Uvinza wajadiliwa.
Tekelezeni majukumu yenu kwa ufanisi, kwakuimarisha ufuatiliaji wa magonjwa ya mlipuko na kutoa elimu sahihi kwa wananchi kuhusu namna ya kujikinga na magonjwa ya mlipuko. Na. Abdunuru Shafii Katibu Tawala wa Wilaya ya Uvinza, Ndg. James Mkumbo, akimwakilisha Mkuu wa…
20 October 2026, 11:26 am
Wananchi Kigoma kunufaika na matibabu bingwa na bobezi
Wananchi wa Kigoma wamepata fursa muhimu ya kuwaona wataalamu wa afya na kupata matibabu karibu na maeneo yao. Na Rehema Iddi Mkuu wa Mkoa wa Kigoma, Balozi Simon Nyakoro Sirro, amezindua rasmi Kambi ya Matibabu ya Madaktari Bingwa na Bobezi…
19 October 2026, 11:36 am
kaya 400 kuondolewa kupisha kitalu cha Uwindaji Uvinza- Makere
kaya hizo kuorodheshwa mara moja ili ziweze kupangiwa makazi mapya katika maeneo yaliyotengwa rasmi nje ya eneo hilo la hifadhi. Na. Rehema Iddi Mkuu wa Mkoa wa Kigoma, Balozi Simon Sirro, ameiagiza Serikali ya Wilaya ya Kasulu kuondoa kaya zaidi…
15 October 2026, 7:31 pm
Wanahabari redio jamii wakumbushwa maadili ya uandishi
Waandishi wa habari wamehimizwa kuzingatia maadili na wajibu wao wa kitaaluma kwa kuandika habari zenye ukweli, usahihi na uwajibikaji. Na. Rehema Iddi Waandishi wa habari wamehimizwa kuzingatia maadili na wajibu wao wa kitaaluma kwa kuandika habari zenye ukweli, usahihi na…
13 October 2026, 11:12 am
Elimu ya matumizi ya kilimo bora cha kisasa
matumizi ya mbegu bora, kuzingatia muda sahihi wa kupanda, maandalizi ya shamba na kufuata ushauri wa wataalamu Na. Rehema Iddi Wananchi wa Wilaya ya Uvinza na Mkoa wa Kigoma kwa ujumla wametakiwa kuzingatia matumizi ya kilimo bora na cha kisasa,…
9 October 2026, 3:07 pm
Nitaendeleza kasi ya uwajibikaji wa utekelezaji wa majukumu
Na. Rehema Iddi Mkuu wa Wilaya ya Kasulu, Luteni Kanali Joseph Athanas Murimi ameahidi kuendeleza mazuri yote yaliyofanywa na aliyekuwa Mkuu wa Wilaya hiyo, Kanali Isaac Mwakisu, kuboresha yale yanayohitaji maboresho na kuongeza kasi ya uwajibikaji katika utekelezaji wa majukumu.…
8 October 2026, 9:45 pm
Elimu ya madhara ya ukatili wa kijinsia shuleni
mradi huo unatekelezwa katika maeneo matatu makuu ambayo ni masuala ya kijinsia, elimu ya sekondari pamoja na ujuzi na ujasiriamali. Na. Rehema Iddi Shirika la Maendeleo la Ubelgiji (ENABEL), kwa kushirikiana na Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu mkoani Kigoma, limewazawadia…