Vwawa FM Radio

Bilioni 5 kujenga makazi ya wazee

6 November 2026, 4:48 pm

Mkuu wa wilaya ya Mbozi Farifa Mgomi wa tatu kutoka kushoto katika kongamano la wazee. Picha na Nicholaus Ndabila

Makazi hayo yatakuwa na huduma tofauti za kijamii kwa lengo la kuboresha ustawi wa wazee hao

Na Nicholaus Ndabila

Naibu katibu mkuu wa Wizara ya maendeleo ya jamii, jinsia, wanawake na makundi maalumu, wakili Amon Mpanju amesema hayo Novemba 4,2026 wakati wa Ufunguzi wa kongamano la wazee kitaifa linalofanyika mkoani Songwe. Mpanju amesema hatua hiyo inalenga kuhakikisha wazee wanapata huduma bora

Sauti Amon Mpanju

Kwa upande wake, Mkuu wa Wilaya ya Mbozi,Mh.Farida Mgomi, aliyemwakilisha Mkuu wa Mkoa wa Songwe kwenye Ufunguzi huo, amesema wazee ni nguzo muhimu katika jamii.

Sauti ya Mkuu wa (W) Mbozi Mhe. Farida Mgomi

Baadhi ya wazee walioshiriki kongamano hilo wamesema jamii inapaswa kuthamini mchango wa wazee, huku wakieleza kuwa elimu waliyoipata itasaidia kuimarisha maadili .

Sauti ya Wazee

Kongamano hilo limejikita katika kujadili namna wazee wanavyoweza kuwa chachu ya maadili mema katika jamii, pamoja na kutoa elimu kuhusu Sera ya Wazee inayolenga kuboresha haki, mahitaji na ustawi wao.