Recent posts
30 October 2026, 7:48 am
Akamatwa akiiba miundombinu ya umeme, ataka kuhojiwa kwa kiingereza
Kijana huyo amekamatwa zkiwa ni siku chache tangu TANESCO ianze majaribio ya kupitisha umeme kwenye mradi mkubwa wa TAZA kipande cha iganjo hadi sumbawanga. Na Denis Sinkonde,Momba Wananchi wa Mtaa wa Namole, Wilaya ya Momba mkoani Songwe, wamefanikiwa kumkamata Kefasi…
19 October 2026, 3:34 pm
Mwigulu achagia milioni 15 ujenzi wa kanisa Ileje
Ujenzi wa kanisa hilo unatarajiwa kugharimu shilingi milioni 150 ambapo mpaka sasa wananchi wameshachangia shilingi milioni 5 Na Denis Sinkonde,Ileje Ileje.Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Abubakar Mussa Kunenge, leo tarehe 18 Oktoba 2026 amemwakilisha Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano…
1 October 2026, 2:22 pm
Zingatieni lishe bora kwa mama na mtoto
“Ni muhimu wananchi mkaepuka imani potofu juu ya lishe kwa mama na mtoto pamoja na umuhimu wa chanjo kwa watoto”. Na Denis Sinkonde,Songwe Wananchi wa Wilaya ya Songwe wametakiwa kuzingatia lishe bora kwa mama na mtoto katika siku 1,000 za…
28 May 2026, 6:22 am
Mke amuuwa mme kwa kumchoma sindano yenye sumu
Inadaiwa kuwa Shizya alichomwa sindano inayodhaniwa kuwa na sumu begani upande wa kushoto, kisha baadaye kuchomwa kisu tumboni upande wa kulia na mke wake, ambaye alitoroka mara baada ya tukio hilo. Na Denis Sinkonde,Mbozi Mamia ya wakazi wa kijiji cha…
26 May 2026, 4:10 pm
Utapeli kwa njia ya whatsapp yawaibua Takukuru Songwe
Baadhi ya vikundi hivyo hukusanya fedha kutoka kwa wanachama lakini baadaye hugeuka chanzo cha migogoro. Na Denis Sinkonde, Songwe Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Mkoa wa Songwe imetangaza mkakati maalum wa kudhibiti utapeli na wizi wa kidijiti…
19 May 2026, 11:34 am
Wananchi wamkataa mwenyekiti wa kijiji waibua tuhuma nzito
Kutokana na tuhuma hizo za mwenyekiti wa kijiji imepelekea wananchi kuishi maisha ya hofu wakiogopa kufanyiwa vitendo viouvu katika shughuli zao za utafutaji Na Denis Sinkonde, Wanakijiji wa kijiji cha Shitunguru, kata ya Nambinzo, Wilaya ya Mbozi wameonesha kutoridhishwa na…
27 November 2025, 6:22 pm
Diwani CCM afariki kwa kunywa maji ya betri
kwa mujibu wa mkuu wa wilaya ya Mbozi Hamad Mbega inadaiwa diwani huyo alifanya maamuzi ya kunywa maji ya betri kutokana na msongo wa mawazo. Na Denis Sinkonde,Mbozi Aliyekuwa diwani mteule wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Kata ya Shiwinga, Wilaya…
19 November 2025, 12:40 pm
Takukuru yapiga stop wenyeviti vijiji, vitongoji kumiliki mihuri
Na Denis Sinkonde,Songwe Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Wilaya ya Songwe imewataka Wenyeviti wa Vitongoji na Vijiji kuacha mara moja tabia ya kumiliki mihuri ya Serikali, ikisema kuwa hatua hiyo ni kinyume cha sheria na imekuwa ikichochea…
19 November 2025, 12:26 pm
Ileje wajipanga kukabiliana na udumavu
Na Denis Sinkonde, Ileje Mkuu wa Wilaya ya Ileje, Farida Mgomi, ametoa wito kwa kina baba kushiriki kikamilifu katika masuala ya lishe ili kuhakikisha familia zinakuwa na afya bora na kupunguza udumavu kwa watoto. Mgomi ametoa wito huo umetolewa Novemba…