4 June 2026, 13:31

Watoto wenye ulemavu wana haki ya kupatiwa elimu

“Ikiwa fursa ya kujifunza itatolewa kwa makundi yote ndani ya jamii, kutawezesha watoto wenye mahitaji maalum kufikia malengo yao” Na Vuai Juma. Wananchi wa Mkoa wa Kaskazini Unguja wameiomba serikali na wadau wa elimu kuhakikisha wanatekeleza sera ya elimu na…

Offline
Play internet radio

Recent posts

6 October 2026, 21:27

SUZA yazindua maadhimisho ya miaka 25 ya elimu

Makamu Mkuu wa Chuo, Prof. Said Ali Hamad Vuai wakati akizungumza na waandishi wa habari, Picha Mwandishi waetu (kutoka Suza) “Tutajitahidi kuwa na matukio rafuki yenye nafasi ya kuhusisha makundi mbali mbali ya jamii ili sherehe hizi ziwe za aina…

4 October 2026, 20:05

Wanaojiandaa kuhama kupisha mvua ya El-nino wapewa neno

Aliesimama mbele ni katibu tawala Wilaya ya kaskazini “A”Unguja wakati akizungumza na washiriki wa mafunzo. na picha Juma Haji “Maandaalizi kwa wanaojiandaa kuhama kupisha mvua ya El-nino yahusishe kutambua maeneo yaliyo salama kuishi na kuwa na akiba ya kutafuta huduma…

2 October 2026, 20:43

Vijana kaskazini Unguja waelekezwa kuona changamoto zao

Aliesimama mbele ni Mkurugenzi wa jumuiya ya vijana na elimu kaskazini Unguja JUVIEKA Ndugu Mbarouk Maalim Muhammed akiwa katika mafunzo maalum ya kubainisha fursa kwa vijana. Na Picha latifa Ali. Maendeleo ya vijana yatapatikana kwa urahisi pale watakapofanyakazi ya kuzijua changamoto…

28 September 2026, 16:45

Waislam wahimizwa kuanza maandalizi ya ibada ya Hijja

Iwapo mahujaji wataanza maandalizi ya ibada ya Hijja mapema ni rahisi kuchagua taasisi yenye vigezo na huduma nzuri. Na Juma Haji Waislam wenye nia ya kushiriki ibada ya hijja kwa hijja ya mwaka 2027 sawa na mwaka 1448 hijiriya wametakiwa…

21 September 2026, 12:56

Viongozi Tumbatu watakiwa kuwajibika

“Jamii inaweza kunufaika na uwepo wa miradi mbalimbali ya kimaendeleo katika maeneo yao ikiwa wasimamizi watawajibika ipasavyo” (Ni kauli ya Naibu Katibu mkuu wa CCM Zanzibar Abdi Mahmoud Abdi) Na Vuai Juma Watendaji wa Serikali ya Mapinduzi  ya Zanzibar wametakiwa…

11 August 2026, 21:55

Watumbatu wahimizwa kusajili matukio ya kijamii

“Nilazima mujenge utamaduni wa kusajili matukio yenu ili kuisadia serikali kuweza kupamga mipingo yake vizuri na kufikia maendeleo ya kweli” Na Juma Haji Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar imewataka wananchi kulipa umuhimu swala la usajili wa matukio muhimu ya kijamii…

11 August 2026, 17:05

Vijana changamkieni fursa za kiuchumi

“Serikali zote mbili zimeweka nazingira mazuri kwa makundi ya vijana hivyo ni vyema kuzitumia ipasavyo ili muwezenkujikwamua na hali ngumu ya kimaisha“ Na Maulid Juma na Mwanahawa Hassan. Katibu tawala Mkoa wa Kaskazini Unguja Ameir Ali Haji amewahimiza vijana kufanya…

8 August 2026, 15:38

SOS Zanzibar yawafikia wakazi wa shehia ya Jongowe

“Uwepo wa mashirikiano kati ya masheha kamati za shehia na wananchi ni jambo la muhimu katika kufikia malengo yenu mliyojiwekea nivyema ukamngana pamoja ili mupate mafanikio” Na Mwanahawa Hassan Mkurugenzi wa jumuia ya vijana Elimu Mkoa wa Kaskazini unguja (…

22 June 2026, 11:42

“Fikisheni elimu kwa jamii kuhusu utunzaji wa mazingira”

“Fikisheni elimu hii kwa watu mnaowaongoza ndani ya jamii nyinyi ni nguzo muhimu kwenye mapambano dhidi ya upotevu wa uoto wa asili ambao unazidi kutoweka” Na Atka Mosi Makame. Mkurugezi wa jumuiya ya vijana na elimu Mkoa wa Kaskazini Unguja…

Tumbatu FM Profile

Swahili

Radio jamii Tumbatu Fm ni chombo cha habari ambacho kimeanzishwa mwaka 2014 chini ya ufadhili wa Shirika la UNESCO Kwaajili ya kuwahudumia wakaazi wa jamii ya mkoa wa kaskazini unguja. Kituo hiki kimesajiliwa na Tume ya Utangazaji Zanzibar kama ni Radio inayosimamia maudhui ya habari za kujamii. Radio hii haifungamani na kulinda maslahi ya mrengo wa chama chochote cha siasa, Dini, Rangi au kabila lililokuwepo katika eneo ambalo radio inasikika.

Dira

Kuwa na jamii inayofuata Tanaduni zinazoelekeza kuwepo kwa ustawi wa elimu, uchumi, amani na Afya.

Dhamira

Radio Jamii Tumbatu inalenga kuifikia jamii kwa kuandaa vipindi vyenye kujenga uelewa wa mambo yatokanayo na jamii katika nyanja ya elimu, uchumi, Utamaduni, Amani, na Afya ili kurahisisha upatikanaji wa maendeleo.

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..

English

Tumbatu Community Radio is a media outlet established in 2014 under the auspices of UNESCO to serve the residents of the northern region of Unguja. The station is registered with the Zanzibar Broadcasting Commission as an independent radio station that manages social media content. This radio is not bound to protect the interests of any political party, religion, race or ethnic group present in the area where the radio is heard.

Vision

Having a society that follows Cultures that guide the existence of prosperity, education, economy, peace and health.

Mission

Community Radio Tumbatu aims to reach out to the community by organizing programs that build awareness of social issues in the fields of Education, Economics, Culture, Peace, and health to facilitate access to development.