Recent posts
18 October 2026, 12:23 am
Kamati ya Bunge yaridhishwa na kasi ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo Kahama
Miradi ya maendeleo kahama yafikia asilimia 61 ya utekelezaji Na Sebastian Mnakaya Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Florent Kyombo, amewataka viongozi wa mkoa wa Shinyanga kusimamia kwa karibu miradi…
16 October 2026, 11:40 am
Huduma bora za afya kwa wazee bado kitendawili-Makala
Katika kipindi hiki, tunakwenda kuangazia adha wanazokutana nazo wazee wanapohitaji matibabu, ikiwemo changamoto za kiuchumi zinazoweza kuwafanya washindwe kumudu gharama za huduma za afya pamoja na mahitaji mengine muhimu wanapokuwa wagonjwa. Hata hivyo, imenilazimu kuzungumza na Katibu wa Baraza la…
15 October 2026, 12:51 pm
Wazee Kahama hatarini kwa kutotunzwa na watoto
‘‘Jamii inapaswa kuendelea kuimarisha misingi ya malezi, upendo na uwajibikaji kwa wazazi na wazee, ili kuhakikisha wanapata matunzo na huduma zinazostahili’’ Baadhi ya wazee katika Manispaa ya Kahama wamekuwa wakikabiliwa na changamoto ya kukosa matunzo na huduma kutoka kwa watoto…
15 October 2026, 11:45 am
Mwabomba waiomba serikali kuharakisha ujenzi wa kituo cha polisi
Wananchi wa Mwabomba wataka ujenzi wa kituo cha polisi upewe kipaumbele kuimarisha usalama. Wananchi wa Kijiji cha Mwabomba, Kata ya Idahina, wilayani Kahama, mkoani Shinyanga wameiomba serikali kuharakisha ujenzi wa kituo cha polisi ili kuimarisha usalama katika eneo hilo. Akizungumza…
15 October 2026, 11:28 am
Vijana watakiwa kuepuka mahusiano ya kimapenzi na wanafunzi
‘‘Akihimiza wananchi kutambua madhara ya ukiukwaji wa sheria na kuepuka kuhalalisha vitendo hivyo’’ Naibu Kamishna wa Polisi, DCP Henry Mwaibambe, amewaonya vijana nchini kujiepusha na mahusiano ya kimapenzi na wanafunzi, badala yake wawe daraja la kuwasaidia kutimiza ndoto zao za…
12 October 2026, 9:57 am
Mradi wa barabara ya Kahama–Kakola wafikia asilimia 89.1
Ujenzi wa barabara ya lami Kahama-Kakola unatarajiwa kukamilika desemba 7, 2026 Mradi wa ujenzi wa barabara ya Kahama–Kakola wenye urefu wa kilomita 73, unaotekelezwa kwa gharama ya shilingi bilioni 100.6 mkoani Shinyanga, unatarajiwa kuchochea ukuaji wa uchumi wa mkoa huo…
11 October 2026, 4:08 am
Ajenda hizi 5 za wazee kupatiwa ufumbuzi?
Katibu wa Baraza la Ushauri la Wazee Taifa, Andarson Lymo, ameeleza ajenda tano zinazolenga kuboresha maisha ya wazee nchini, ikiwa ni pamoja na kuwepo kwa sheria maalumu ya wazee, malipo ya pensheni, huduma bora za afya, ushirikishwaji wa wazee katika…
7 October 2026, 1:48 pm
Polisi Kahama waonya watumiaji wa vyombo vya moto kuzingatia sheria
Jeshi la Polisi Wilayani Kahama, Mkoani Shinyanga, limewataka watumiaji wa vyombo vya moto, ikiwemo pikipiki za abiria maarufu kama bodaboda, kuzingatia sheria na taratibu za usalama barabarani ili kujilinda wao pamoja na watumiaji wengine wa barabara. Rai hiyo imetolewa leo…
6 October 2026, 12:43 pm
Viongozi Kahama watakiwa kusimamia mapato, migogoro ya ardhi
”Tunahitaji kuongeza mapato na kushughulikia changamoto mbalimbali zinazo wakabili wananchi wa wilaya ya Kahama” Viongozi mbalimbali wilayani Kahama mkoani Shinyanga wametakiwa kutekeleza majukumu yao ipasavyo, kuongeza na kudhibiti mapato, pamoja na kushughulikia migogoro ya ardhi na changamoto ya barabara. Agizo…
5 October 2026, 12:15 pm
Wananchi mkoa wa Shinyanga watakiwa kuchuka tadhari juu ya mvua za EL NINO
”Wananchi chukueni hatua za mvua za EL NINO kwa kufanya usafi katika mitalo yenu iliyo kwenye nyumba zenu” Wananchi mkoani Shinyanga wametakiwa kuchukua tahadhari kwa kuweka mazingira salama na kuhama katika maeneo ya mikondo ya maji, kutokana na uwezekano wa…
