Recent posts
16 October 2026, 2:15 pm
Kasulu DC yajipanga kukabiliana na mvua za El Niño
Kamati ya Maafa katika Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu mkoani Kigoma imesema imejiandaa kukabiliana na athari za mvua za El Niño, huku wananchi wakitakiwa kuchukua tahadhari na kuepuka maeneo hatarishi. Na; Paulina Majaliwa Kamati ya Wataalamu ya Usimamizi wa Maafa…
13 October 2026, 10:17 am
Jinsi wanawake wanavyochangia kukuza uchumi wa familia
Kimeendaliwa na Sharifat Shinji na Kusimuliwa na Ramadhan Zaidy Kwa muujibu wa shirika la chakula duniani FAO inakadiriwa kuwa kuziba mapengo ya kijinsia katika uzalishaji wa kilimo na malipo ya ajira kunaweza kuongeza uchumi wa dunia kwa karibu dola trilioni…
12 October 2026, 1:29 pm
Utoaji wa taarifa za ukatili bado changamoto Kasulu
Mkuu wa dawati la jinsia na ulinzi wa watoto Wilayani Kasulu Inspector Maimuna Omar ameeleza kuwa utoaji wa taarifa za matukio ya ukatili wa kijinsi katika jamii bado ni changamoto kutokana na wananchi kuhofia usalama wao baada ya kutoa taarifa…
9 October 2026, 1:10 pm
Huzuni yatawala makabidhiano ya Ofisi ya Mkuu wa Wilaya Kasulu
Baada ya kuitumikia kwa kipindi cha miaka mitano na miezi mitatu aliyekuwa mkuu wa Wilaya ya Kasulu Kanali Isac Mwakisu amewaaga rasmi viongozi na wananchi akiwashukuru kwa ushirikiano waliompatika kwa kipindi chote cha utumishi wake ndani ya Wilaya hiyo. Na;…
5 October 2026, 12:09 pm
Migogoro ya ndoa inavyozima ndoto za wanafunzi shuleni
Kutokana na Serikali kutambua umhimu wa elimu kwa watoto, baadhi ya wadau wa elimu wamekuwa wakitaja kuwa migogoro ya ndoa na familia imekuwa ikichangia kushuka kwa ufaulu wa wanafunzi na baadhi kushindwa kuendelea na masomo kabisa. Na; Sharifat Shinji Mkurugenzi…
1 October 2026, 1:29 pm
Wilaya Kasulu yatenga milioni 89.5 kukabiliana na El Niño
Halmashauri za Wilaya ya Kasulu zimejiandaa kukabiliana na athari za mvua za El Niño zilizotangazwa na Mmlaka ya Hali ya Hewa Tanzania TMA kuwa zitaanza kunyesha hivi karibuni. Na; Sharifat Shinji Wilaya ya Kasulu kupitia Halmashauri zake imejiandaa kukabiliana na…
11 September 2026, 9:44 am
Mradi wa maji wa miji 28 Kasulu wamkosha Mwang’onda
Mradi wa maji wa miji 28 Kasulu wamkosha Mwang’onda
29 July 2026, 6:58 pm
Madiwani Kasulu wasisitizwa kusimamia miradi ya maendeleo
Kufuatia kuanza kwa mwaka mpya wa fedha, Mkuu wa Wilaya ya Kasulu amewataka watumishi na viongozi kuendelea kutekeleza majukumu yao kwa weledi, uwajibikaji na ushirikiano ili kuhakikisha vipaumbele vya Serikali ya Awamu ya Sita vinatekelezwa kwa ufanisi. Na; Ramadhan Zaidy…
28 July 2026, 11:50 am
Serikali Kasulu yasisitiza leseni za kufungisha ndoa
Kutokana na changamoto ya migogoro ya ndoa na ndoa nyingi kuvunjika,viongozi wa Madhehebu mbaalimbali wilayani Kasulu wameombwa kusimamia kwa ukamilifu zoezi la ufungishaji wa ndoa, wakitakiwa kuwa na leseni au vibali vya ufungishaji wa ndoa. Na; Paulina Majaliwa Serikali imewataka…
23 July 2026, 10:45 am
Sirro aipongeza Kasulu kwa Hati safi ya CAG
Mkuu wa Mkoa wa Kigma Balozi Saimon Sirro ameitaka Halmashauri ya Mji Kasulu kuendelea kuimarisha usimamizi wa fedha za umma, kuyafanyia kazi mapendekezo ya CAG kwa wakati na kudumisha uwajibikaji kwa wananchi. Na; Irene Charles Mkuu wa Mkoa wa Kigoma,…