Karibu kwenye makala maalum ya leo hapa Jamii ya FM Radio. Leo tunaangazia hadi kata ya Chuno, manispaa ya Mtwara Mikindani, ambapo mwanamke mmoja shupavu ameibuka kuonesha nia ya kuania nafasi ya udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi CCM katika uchaguzi ujao wa mwaka 2025. Mtayarishaji wa makala hii ni mimi Mwanaidi Kopakopa nikishirikiana naye mwenzangu Mwanaamis Chikambo. Jitokeze kugomea nafasi mali mali Maliam Chibwai mwanamke pekee hadi sasa miongoni mwa wanaume tisa, yeye akiwa wa kumi waliotangaza nia ya kushiriki kinyang'anyiro cha udiwani kata hiyo ya Chuno, ni mama aliyebahatika kupata mtoto mmoja, mkazi wa muda mrefu wa kata ya Chuno, amebobea katika shughuli za kijamii na kisiasa na tayari anayo historia ya uongozi, akiwa aliwahi kuhudumu kama mwenyekiti wa mtaa. Lakini ni nini kimemsukuma kuchukua hatua hiyo? Uh, nimechukua fomu ya kugombea udiwani kata ya Chuno. Wagombea tulikuwa kumi. Kati ya wagombea kumi, mwanamke nilikuwa peke yangu. Nimechukua fomu, si kwamba labda kuna mtu amenilazimisha, hapana. Nimechukua fomu mimi mwenyewe kwa hiari yangu, baada ya kuongea na familia yangu, nikawaambia mimi nataka kuchukua fomu ya kugombea udiwani wakanipa ridhaa, nikachukua fomu. Mume wangu akanichangia pesa ya kuchukulia fomu elfu hamsini nikalipia, na fomu nikachukua nikajaza na nikairejesha. Kilichonishawishi, zipo changamoto ambazo naziona, kwa hivyo nikahisi kwamba mimi nikiingia, ngoja na mimi niingie nikapambane, huenda changamoto hizi naweza nikaziweza. Mapokezi yapoje baada ya watu kuona tu mwanamke na umeanza kuingia kwenye siasa? Ah, nataka nikuhakikishie, watu wamefurahi sana sana sana. Nje ya chama wamefurahi, hmm, na ndani ya chama wamefurahi mwezi kuamini. Kuna mwanachama mmoja wa Chadema alinijia nyumbani. Hmm. Kaniambia, mm, "Dada nasikia umechukua fomu." Nikamwambia, "Yeye nimechukua." Mlikuwa kumi, mwanamke peke yako, nikamwambia, "Yeye na kuunga mkono." Kwa asilimia mia na kuunga mkono. Na ningejua kabla hujachukua fomu, ningekuja kuchangia, ila fomu. Nikaambia hamna shida. Akusema kama una changamoto yoyote, mimi naomba uniambie, niko tayari kukusaidia. Ingawa hajapata uteuzi rasmi hadi sasa, kuna changamoto gani anazopitia hadi sasa? Mm, changamoto hamna, kwa sababu nipo kwenye siasa muda mrefu. Chama kinahitaji ukihudumie, na mimi nilikuwa nafanya hivyo Kuhudumia chama changu sikuwa na, na mashaka yoyote, halali ambaye nalipa ada vizuri, sina mashaka kwenye ada, sina mashaka kwenye kuchangia chama. Kwa hivyo nilijiona ninastahili kuchukua fomu. Ah, sina mashaka <laughs> sina mashaka yoyote kwa kweli. Najiamini vizuri tu kwa sababu kwa mm, kipindi chote ambacho umekaa kwenye siasa unadhani kuna utofauti gani wa zamani na sasa, sasa hivi? Uh, utofauti upo, utofauti upo kwa sababu zamani mtu alikuwa anagombea ili akawatumikia wananchi, lakini siku hizi upo utofauti. Kuna mtu anagombea kwa sababu tu anataka na, anataka ile nafasi ajione tu kama mheshimiwa lakini utakuta ahudumii wananchi kwa hivyo, kuna utofauti huo. Na zamani mtu ulikuwa unaweza kumwendea hata mtu, tama, mtu kumwende, tunaku, tunakuomba ukagombea nafasi fulani, lakini sasa sasa hivi mtu anagombea nafasi kama ananunua. Sasa kuna utofauti hapo, mgombea ambaye anaenda kuombwa au anachukua na watu akaridhia, lakini sasa hivi imekuwa kama, kama biashara vi mtu anachukua kwamba si kwamba anagombea kwamba kuna kitu fulani anaenda kuki, kuki, kukitumikia. Hapana, japokuwa si wote lakini kuna baadhi hivyo. Matarajio yake ni kuona chuno mpya kata yenye maendeleo yanayoonekana ambapo wanawake na vijana wanashiriki kikamilifu katika maamuzi na miradi ya maendeleo. Mbali na changamoto wanazopitia wanawake katika nafasi za uongozi, amewaasa wanawake kuanza kujenga imani ndani yao wenyewe, na amewaomba viongozi wa kisiasa kutatua changamoto za wananchi. Mii niwaambie tu ni wanawake wasio, wasio hofu chochote kwanza kwa mwanamke tu sio sababu ya kwamba wewe ukachukue fomu, hapana. Kwanza lazima ujitathmini mwenyewe, ujipime na majibu ujipe mwenyewe, lafu baadaye watu wa nje sasa na wao watakupima. Lazima ujiamini, usiende kama boya, kwamba unawekwa pale kama boya, ujui chichoto unawekwa, unalipiwa kila kitu, hapana, jiamini na usiogope chochote. Uongozi anatoa Mwenyezi Mungu. Kama kweli Mwenyezi Mungu anatamani wewe wewe kiongozi utakuwa. Lakini Mwenyezi Mungu akikupima akakuona wewe bado sio kiongozi, huwezi kupata, hata kama ukatoa kiasi gani cha pesa. Lakini Mwenyezi Mungu anabariki vile watu wanavyokuzungumzia. Anaamini kwamba watu wanavyomzungumzia, anajua kwa sababu yeye anajua kila kitu. Watu wanakuzungumziaje? Vizuri na yeye anabariki. Unaweza sawa, unaweza kuwa na maono kwamba nataka kuwa wa, mtu aina fulani, lakini kwanza mwenyewe uweze kusema, lakini na Mwenyezi Mungu, jitihada zako, kudra Mwenyezi Mungu anaziweka. Mimi natamani tu kuwa mtu ambaye natamani kuwa, nasaidia watoto kama hivi nilivyoanza kusaidia watoto ambao wako kwenye mazingira hatarishi, na wasimamia mahakamani, umeona, na hakikisha wanapata haki zao, hasa wa mabinti wa kazi ambao wanawachukua wanakuja kwa kwa kuwatumikisha huku na utakuta alipo hata mshahara wake. Mshahara ni kula tu kule. Kwa hivyo mimi natamani nione mabinti wale wanasaidiwa. Na mimi na naamini na, na ninapomsaidia yule mtoto Mwenyezi Mungu na mimi ananizidishia. Kwa hivyo natamani nifike sehemu niwe na niwe na kituo kabisa. Kama Mwenyezi Mungu itampendeza natamani niwe hivyo. Niwe kiongozi lakini nisaidie sana watu. Hasa watoto na wamama, japokuwa na wengine nitakuwa na msaada nao, lakini hasa malengo yangu yako huko, hayo mengine atakuja baadaye. Na kwa sababu nimeanza hivyo na watoto, basi natamani nijikute ni mtu ambaye naweza kusaidia watoto. Naamini Mwenyezi Mungu kuna kitu atanipa, fungu langu atanipa, lakini natayarisha njia nzuri, siku ambayo Mwenyezi Mungu atanihitaji kwenda kwake. mm -hmm. eh kama dini yetu navyosema, dini zote zinasema hivyo kwamba mjitahidi sana kuwasaidia wale wenye mahitaji. Kwa hivyo mimi natamani nijikute nasaidia hivyo. Ah, ushauri wangu tuwasikilize wananchi wanazungumza nini. Wao sisi wanatutuma, wanapotutuma, wanategemea kile walichotutuma tukapambanie, tuki, tuki, tuka na turudishe matokeo, na matokeo ambayo wanahitaji wao ni matokeo chanya, sio hasi ni chanya. Kama tunakwenda wametutuagiza, wametutuma, tunakwenda tunakwenda kupeleka changamoto, tukazipambanie zile changamoto, ili sasa tunaporudisha matokeo, yaonekane matokeo ambayo yanaonekana, lakini sio tunatumwa kwenda ku ku, tunatumwa changamoto fulani tukazipambanie, lakini ziwa zimetekelezeka hazijatekelezeka, lazima turudi kutoa taarifa, mrejesho. Wananchi wanatamani sana kuona mtu anarudisha matokeo, yawe hasi au chanya, taarifa ni muhimu. Malam Chibwai, mwanamke aliyevunja ukimya kwa kutangaza nia ya kushiriki katika udiwani kata ya Chuno kupitia chama cha Mapinduzi CCM, ijapokuwa majina rasmi bado hayajarejeshwa Mfano wake tayari umeanza kuwasha moto wa mabadiliko, si tu kwa kata yake, bali kwa wanawake wengine nchini kote. Je, jamii iko tayari kumpa nafasi hiyo? Wakati ndio utakaotoa majibu, lakini ujumbe wake tayari umewagusa wengi. Mimi Mwanaidi Kopakopa nikishirikiana naye Mwana pakopa, nikishiriki mwana Misti Kambo, asante kwa kuungana nasi na kwa heri